Rảnh rỗi các bạn thường làm gì

Thảo luận trong 'Cà phê tám chuyện' bắt đầu bởi PhongVũ, 17 Tháng mười 2013.

1. PhongVũ Mọt sách

Số bài viết:
    33
    1 . Đọc sách
    Mình thích cảm giác cầm quyển sách dày trên tay, đọc và phiêu lưu tưởng tượng vs các nhân vật trong sách. Cơ mà những thứ này chỉ kéo dài đc vài ngày đầu tháng :| cuối tháng hết tiền ....
    2 . Đi chơi
    1 đứa FA như mình thì k có ng yêu mà đi chơi, bạn bè ngoài HN cũng ít.. thành ra mình thường lang thang các bảo tàng. Đặc biệt bảo tàng lịch sử ^^!
    3 . Chơi thể thao, hoạt động xã hội
    Hôm nay mưa to, nghỉ @@!.
    Còn các bạn ... Rảnh thì các bạn thường làm gì...... Ai đó góp ý cho mình hoạt động hữu ích với ^^! tks nhiều. Thi xong học kỳ là mình rảnh rỗi rồi/.. :D
    chocolate_cookie and phan trinh like this.
  2. phan trinh Mọt sách siêu nhân

Số bài viết:
    541
    Cuối tháng rảnh rỗi đọc lại mấy cuốn sách đõ cũng được mà :D khi nào giàu lên thì lại đi mua sách ^^
    Mem Lovebooks thì ai cũng yêu sách và thích đọc sách hết cả, lúc rảnh rỗi mình cũng thích lang thang nhưng không phải ở viện bảo tàng mà là ra nhà sách :$, nói coi cọp cũng đúng, mà nói đi thăm dò mấy cuốn sách mới, sách người ta hay đọc cũng đúng ( cuốn nào te tua xơ mướp là cuốn đó Hot :D ), sau đó là về nhà, online đặt hàng :$
    p/s: Bạn thi học kì xong rồi ah' :| Nhanh dữ vậy.
  3. PhongVũ Mọt sách

Số bài viết:
    33
    tháng sau mình mới thi ^^!.. đang tính trước. Năm ngoái thi xong nằm dài lang thang chán quá nên giờ tính sẵn.. À thỉnh thoảng mình có chơi game online cơ mà game nào cũng gà :)).. chả chơi nữa... Giờ đang đọc truyện trên mạng @@!.. cơ mà nhiều truyện mô típ giống nhau quá..
  4. phan trinh Mọt sách siêu nhân

Số bài viết:
    541
    Đọc trên mạng mỏi mắt lắm. Mua một cuốn sách về nhâm nhi thì sướng hơn nhiều, nhất là bây giờ trời bắt đầu lạnh nữa, trùm chăn đọc sách. Quá tuyệt :P
    chocolate_cookie and ngoct3600 like this.
  5. PhongVũ Mọt sách

Số bài viết:
    33
    :D k sợ cận à cậu . Mình là mình ngồi dậy quấn chăn B-) đỡ hại mắt lại ấm... lúc đó thì mở cửa sổ to ra gió se lạnh lùa vào.. sướng.....
  6. Ngọc Dung Mọt sách siêu nhân

Số bài viết:
    901
    Khi rảnh mình thường làm các chuyện "rảnh rỗi sinh nông nổi" như này:
    1. Ngắm mưa
    Cảm giác tuyệt và rất phê :D. Có thể vui, có thể buồn, nhưng luôn thấy tâm trạng ổn hơn sau đó.
    2. Nghe nhạc
    Kiss the rain. Vâng, duy nhất chỉ một bài nhạc đó thôi cũng đủ làm mình chết mê chết mệt rồi.
    3. Tập đàn
    Đưa tay lên từng phím và nghe âm thanh cao thấp, to nhỏ khác nhau. Yêu điều này lắm luôn í! :)
    4. Đọc sách
    Hì, mọt sách mà ko đọc sách thì ko đc. Thích quyển Chuyện con mèo dạy hải âu bay. :*
    5. Đi dạo
    Bên này [U.S] đi dạo thì tuyệt ko gì bằng, đặc biệt là với đứa mới qua như mình. Xách... dép lào lên và đi! B-)
    6. Làm part - time
    Phụ việc trong một tiệm Mc Donald hoặc KFC là lựa chọn ko tồi với mình. Nhưng mình đã chọn đi phụ cậu mình đi chụp ảnh. Cậu là thần tượng của mình í! /-showlove
    chocolate_cookie and PhongVũ like this.
  7. PhongVũ Mọt sách

Số bài viết:
    33
    Ngắm mưa mình cũng thích, cơ mà nó mang lại cảm giác buồn, tĩnh mịch ... đang muốn yêu đời... k chơi.,.
  8. ngoct3600 Mọt sách

Số bài viết:
    40
    Viễn cảnh này nghe mà thèm nhỉ... :B...........................................................................................................................

Mình thì thích vừa trùm chăn nghe nhạc rồi liu riu ngủ.
    Coi tivi (1 mình B-))
    Trùm chăn đọc sách rồi cũng liu riu ngủ :D
    #8 Chỉnh sửa lần cuối bởi ngoct3600, 18 Tháng mười 2013
    phan trinh and chocolate_cookie like this.
  9. PhongVũ Mọt sách

Số bài viết:
    33
    :Z ....
    ==>> cứ rảnh rỗi là ngủ...
  10. chocolate_cookie Mọt sách mới

Số bài viết:
    11
    1. Bạn thường đọc sách loại gì vậy?
    2. Wow,nghe sở thích đi bảo tàng của bạn thấy lạ ghê :D nhưng bảo tàng cũng ít,vậy bạn cứ đi hoài vậy hả?
    3. Thể thao thì mình ko thích chơi lắm.
    Còn về phần mình,lúc rảnh rỗi mình thích lên mạng xem clip,đủ các thể loại,đọc báo,truyện....nói ra cũng ngại nhưng đang đi học nên ko có thời gian rảnh nhiều :D
  11. chocolate_cookie Mọt sách mới

Số bài viết:
    11
    Bạn này là mọt chính hiệu rồi. Cũng tùy thể loại sách mà đọc xong có ngủ không nữa? :D :D
    Bạn hay đọc sách gì vậy? :)
  12. Hoàng Hoa Mọt sách chăm chỉ

Số bài viết:
    72
    Nghe tới từ "rảnh rỗi" mà thèm... :B
    Mình thì ưu tiên cho vụ đọc sách, nếu ko thì lôi sách ra ngắm nghía rồi lại xếp vào, :*
    ko thì lượn lờ lên mạng săn lùng sách "giảm giá đặc biệt", hihi.... :D
    còn những chuyện như: ngắm mưa, hát hò, nghe nhạc, xem phim hay online chơi game + tám chuyện thì xếp hàng thứ 2 8-)
  13. Ngọc Dung Mọt sách siêu nhân

Số bài viết:
    901
    hì, bạn khác mình mà
    dân nhạc thì nhìn đâu cũng đẹp :)
  14. Ngọc Dung Mọt sách siêu nhân

Số bài viết:
    901
    đâu tới nỗi làm bạn chán đời đâu
  15. ngoct3600 Mọt sách

Số bài viết:
    40
    mình đọc đủ cả ^^ mà theo ý kiến cá nhân mình thì khi nói 1 quyển sách nào đó "đọc thấy bùn ngủ" tức là chê q đó dở, ko muốn đọc :D Còn mình là đọc sách rồi khi mệt thì bùn ngủ ----> liu riu ngủ :$
  16. PhongVũ Mọt sách

Số bài viết:
    33
    Mình thường đọc sách lịch sử., truyện phiêu lưu.
    Còn đi bảo tàng thì có nhiều cái hay mà, thỉnh thoảng còn có lễ hội nữa :D
    Cũng k tốn tg nhiều, bảo tàng thì cuối tuần để 1 buổi là đc.
  17. Hà An Mọt sách siêu nhân

Số bài viết:
    960
    Mình là mình thích phượt :D ..............................................................................................................................................
    hmaster0142 thích bài này.
  18. pukichamasilez Mọt sách chăm chỉ

Số bài viết:
    103
    Thường thì khi mình rảnh mình thường hay đọc sách hay lướt web nghe nhạc + tìm sách để mua hoặc vẽ linh tinh :))
    Đặc biệt rất thích khi trời mưa mà rảnh cả ngày, trùm chăn đọc sách thì quá tuyệt =]]
  19. PhongVũ Mọt sách

Số bài viết:
    33
    :D:D .. trùm chăn đọc sách có vẻ được ưa chuộng phết... sắp mùa đông rồi.... thiên thời địa lợi nhân hòa
    pukichamasilez thích bài này.