[Thảo luận] Những Nhà Sách Online hiện nay

Thảo luận trong 'Những vấn đề chung về sách' bắt đầu bởi streetchick, 31 Tháng tám 2013.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. zanlynk nguyễn Mọt sách chăm chỉ

Số bài viết:
    324
    uk,thế cũng là rẻ rui mà,đặt nhiều tính 1 giá luôn
    Tịnh Lộc thích bài này.
  2. Nguyên Minh Mọt sách năng suất

Số bài viết:
    425
    cho mình xin cái link web sách đi bạn :D
    Tịnh Lộc thích bài này.
  3. Khương Anh Mọt sách năng suất

Số bài viết:
    429
    Tịnh Lộc thích bài này.
  4. Nguyệt Lệ Mọt sách

Số bài viết:
    34
    Dạo này mua trên Tiki nản lắm. Là đứa kĩ tính nên thấy sách mòn góc là khó chịu rồi, vậy mà dạo này cứ mua phải sách quăn góc phải đi đổi lại :( Mà để ý là đổi lần 2 thì Tiki mới đem cho mình sách đẹp chứ :(( Hình như Tiki cũng không giảm giá cho nhiều sách nữa rồi...
    Tịnh Lộc thích bài này.
  5. Khương Anh Mọt sách năng suất

Số bài viết:
    429
    À, có bạn nào biết gigabook không? Nhà sách này hiện tại còn cho nhánh trong TP. HCM không? Sao qua web thấy chỉ mỗi địa chỉ Hà Nội, phương thức vận chuyển cũng ko thấy giao nội thành TPHCM, trong khi thông báo của web vào khoảng tháng 6 thì bảo là có chi nhánh TP HCM và giao hàng miễn phí nội thành?.... Hay mở ra chi nhánh rồi đóng chi nhánh mà ko có thông báo nhỉ :-/
    Tịnh Lộc thích bài này.
  6. Hân Trần Mọt sách năng suất

Số bài viết:
    182
    Mình thỉnh thoảng (nghĩa là 2 tuần 1 lần và hiện giờ vẫn còn đặt) có mua sách của Sách cá ngựa (https://www.facebook.com/sachcangua)

Không phải là nhà sách online, mà chị ấy chỉ là cá nhân bán lẻ. Hầu hết sách mua của chị được giảm giá 25%có bọc plastic (nhưng theo mình plastic không đẹp lắm). Còn truyện tranh thì giảm 5% (trừ truyện của NXB Kim Đồng chị ấy bảo không giảm được do chiết khấu thấp). Có những quyển tiki giảm 10% nhưng chị ấy cũng giảm đến 25%

À là sách thật nha. Sợ nhiều bạn bảo sách giả mới giảm tới thế. Lý do giảm ở đây là chị ấy thường xuyên lấy sách của các nhà xuất bản về bán nên họ có chiết khấu thôi.

Giao hàng miễn phí trong HCM khi mua >150k. Còn <150k thì phí là 7k

Lâu lâu chị ấy giao sách hơi bị trễ giờ so với giờ hẹn (trể cỡ 15p í). Nhưng chị ấy có giao luôn cả ngày thứ 7 và Chủ Nhậtngoài giờ hành chánh (rất hợp cho bạn nào giờ làm việc và giờ học không nhận sách được của các nhà sách online khác)

Các bạn muốn mua sách thì đặt trước (vì không phải lúc nào cũng có sẵn) chừng 1, 2 ngày sau là sách về là chị ấy giao được rồi. Ai mua truyện tranh dài kỳ cũng đặt được luôn nhé.
    Tịnh Lộc thích bài này.
  7. Mèo xấu xa Mọt sách chăm chỉ

Số bài viết:
    143
    Bạn nào ở Hà Nội có nhà sách Nguyệt Linh kìa, mình thấy thích nhà sách này a vì có nhiều tựa sách mình cần mua mà ở nơi khác không có. Mua tận cửa hàng được chiết khấu 25% đó, đặt online thì 10-20%. Có bọc sách không thì mình không rõ, mình đang muốn đặt thử một lần.
    Mình ở Huế nên lúc nào đặt hàng cũng phải quan tâm tới ship =.= Gato với mấy bạn HCM lắm nha...

Có bạn nào đã đặt sách ở http://book24h.com/ chưa vậy? Cho mình tham khảo chút ý kiến đi :)
    #167 Chỉnh sửa lần cuối bởi Mèo xấu xa, 21 Tháng mười 2013
  8. nekochan Mọt sách năng suất

Số bài viết:
    248
    Chi nhánh nó ở Q. Phú Nhuận, chỗ bookstore của kim đồng đi lên hay đi xuống 1 chút mình không nhớ, nhưng có đi qua rồi, tiếc là lần đó thứ bảy, chiều đi thấy đóng cửa, hơi nhỏ, đến mua tận nơi có giảm 20% + ép plastic. Nhưng lần đó mình đi cũng hồi tháng 3, không biết bây giờ ra sao, bạn gọi điện hỏi chị chủ thử xem.
    #168 Chỉnh sửa lần cuối bởi nekochan, 18 Tháng mười 2013
    Tịnh Lộc thích bài này.
  9. Lailai Mọt sách

Số bài viết:
    71
    Mình cũng thích bọc sách của 123 hơn , không quảng cáo ,khỏi phải ngồi lột logo. ghét cái là cuốn nào mà có bọc nilon ở ngoài là 123 không chịu bao plastic , dù lúc mua đã báo trước và được hứa hẹn sẽ giải quyết . Với lại sách bên 123 cũng ít hơn của Tiki nữa.
    Tịnh Lộc thích bài này.
  10. Thanhhientraveller Mọt sách

Số bài viết:
    40
    Hôm trước em có vào trang của dongtay.vn
    Đang giảm lắm lắm,có cả đồng giá 10k,mấy cuốn không cùng sở thích em lắm
    Nhưng mà có cái giảm 70%,60%,50% và 40$
    Cũng ổn quá xá.
    Vì sợ giảm nhiều,lậu nên em chưa đặt :((
    Anh chị nào đặt ở dongtay.vn rồi có thể chia sẻ cho em được không ạ?
    Tịnh Lộc thích bài này.
  11. streetchick Mọt sách chăm chỉ

Số bài viết:
    207
    đừng lo, mình nhớ bên dongtay.vn là nhà sách uy tín đó, giảm nhiều như vậy chắc là do hàng tồn kho bán ko chạy h xả hàng đó thôi
    Tịnh Lộc and phan trinh like this.
  12. Kim Uyên Mọt sách chăm chỉ

Số bài viết:
    138
    mình chỉ thấy mua ở tiki là ok , trước có mua ở vinabook có cho xem trích đoạn trước nhưng do không hề có giảm giá cũng như ít chương trình khuyến mãi nên h chuyển qua tiki :D ủng hộ tiki
    Tịnh Lộc thích bài này.
  13. phan trinh Mọt sách siêu nhân

Số bài viết:
    541
    Ôi, biết thế mình cũng nói sắp sinh nhật mình để được tặng sách ( còn hơn tháng nữa lận :-(( )
    Mình mới đặt sách bên Rubikbooks gần đây , thấy cũng okie, bọc plastic như Tiki vậy. Mình đặt hàng trúng ngay đợt bão 10 với 11 nên yêu cầu Rubik bọc thêm lớp nilon nữa đề phòng sách bị trôi :P, ở miền Trung nên thời gian nhận hàng cũng tạm ổn, bình thường bên Tiki sau 9-10 ngày mình mới nhận được sách nên thấy thế này là được rồi. Trước sau gì thì sách cũng về thôi mà :D
    Đây là sách mình đặt bên Rubikbooks nhé :)
    P/s: do còn là Sv nên mình ưu tiên những nhà sách có giảm giá nhiều hơn. Hi vọng Rubik có thêm nhiều đợt giảm giá nữa thì mình sẽ đặt sách dài dài:D (logo Rubik dễ thương nhỉ ^^, à mà mình cũng được tặng 2 bộ bookmark của Rb đó hihi )
    Tịnh Lộc thích bài này.
  14. phan trinh Mọt sách siêu nhân

Số bài viết:
    541
    Thì đó, lúc nào cũng ráng cho đủ 200k, có khi ham quá lên đến 250- 300k lận. Hic :((
    Tịnh Lộc and Mèo xấu xa like this.
  15. zanlynk nguyễn Mọt sách chăm chỉ

Số bài viết:
    324
    anh giao hàng bên đó thoải mái cực kì luôn,đặt hàng bên đó thoải mái luôn :D mình h toàn đặt ở đó
    Tịnh Lộc and Thuy Pham like this.
  16. Mèo xấu xa Mọt sách chăm chỉ

Số bài viết:
    143
    cho mình địa chỉ web đi bạn =.='' mình muốn thử ^^
    Tịnh Lộc thích bài này.
  17. Mèo xấu xa Mọt sách chăm chỉ

Số bài viết:
    143
    Bạn giống mình á, cần lắm mới đặt lẻ tẻ, chứ cứ muốn đặt luôn một lần cho đỡ ship =.=
    Tịnh Lộc thích bài này.
  18. phan trinh Mọt sách siêu nhân

Số bài viết:
    541
    Tịnh Lộc thích bài này.
  19. Mèo xấu xa Mọt sách chăm chỉ

Số bài viết:
    143
    Ôi đồng hương!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1 :B:B:B:B:B:B:B:B
    tks bạn...........................................
  20. papparoti Mọt sách chăm chỉ

Số bài viết:
    82
    không biết đăng bài vô đây có đúng hem nữa
    mình tìm theo link dẫn của box quy định
    cơ mà hôm nay mình có một chuyện muốn hỏi các bạn
    ...
    tuần trước mình có đặt mua trên tiki cuốn "Dám kháng chỉ? Chém"
    sách của Cẩm Phong Books
    mình đã nhận cuốn sách rồi, mới và đẹp
    có điều khi đọc cuốn sách mình cứ thấy sao sao í
    không biết có phải sách giả không nữa
    mình cũng có đọc một vài mẹo gì đó phân biệt sách thật giả, thì thấy cuốn này có vẻ là sách thật: giấy trắng, có bookmark, bìa có gập mép...
    nhưng có nhiều lỗi mà mình cũng không biết phải nói sao
    ...
    mực in một số trang bị nhòe (mấy chương đầu thì nhiều, mấy chương sau chỉ lác đác một số trang thôi)
    một số chương đầu tiên các trang bị cắt lệch (so với gáy, dòng chữ bị nghiêng khá rõ)
    chương đầu cung điện tên Trọng Hoa điện, các chương sau ghi Trùng Hoa điện
    tên con chó có lúc viết Tiểu Khôi có lúc viết Tiểu Huy
    ...
    thật ra mấy thứ này chỉ là tiểu tiết thôi
    nhưng xưa nay mình chưa từng bị cuốn sách nào lỗi dịch và lỗi in tùm lum như vậy
    chẳng biết có phải do NXB biên tập không kỹ hay không
    chứ biên tập sách để xuất bản mà sai chính tả và tên riêng thì mình thật phân biệt thế nào
    mọi người cho mình lời khuyên sớm nhé
    lỡ có gì mình còn báo với tiki đổi lại cho mình
    hình như hạn đổi là 15 ngày nhỉ?
    #180 Chỉnh sửa lần cuối bởi papparoti, 21 Tháng mười 2013
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.